Lộ Trình: Hành trình xe chạy chiều đi xuất phát từ quảng trường Ga Lào Cai – đường Nguyễn Huệ - cầu Cốc Lếu – đường Hoàng Liên – ngã 3 Kim Tân – Quốc lộ 4 D – đường Ngũ Chỉ Sơn – đường Xuân Viên – đầu đường Thạch Sơn (Nhà thờ trung tâm thị trấn Sa Pa) và chiều về ngược lại.
Tuyến có cự ly 37 km, loại xe được khai thác là 29 ghế ngồi (không sử dụng chỗ đứng), tần suất 30 phút/chuyến vào giờ cao điểm, giờ thấp điểm có khoảng cách 1 giờ/chuyến.
Giờ mở tuyến là 5 giờ 10 phút và đóng tuyến là 20 giờ 15 phút hằng ngày ; giá vé đồng hạng là 28.000 đồng/khách/lượt, giá vé trong phạm vi nội thị thành phố Lào Cai và thị trấn Sa Pa là 10.000 đồng/khách/lượt.